Wagtail - en to is_IS translation catalogue (290 entries)

en: %(count)s descendant collection | %(count)s descendant collections
is_IS[0]: %(count)s undirsafn
is_IS[1]: %(count)s undirsöfn

en: %(hostname)s is already configured as the default site. You must unset that before you can save this site as default.
is_IS: %(hostname)s er þegar stillt sem sjálfgefna síðan. Þú verður að afhaka við þá síðu áður en þú getur gert þessa að sjálfgefinni.

en: %(label)s: this block has no options.
is_IS: %(label)s: þessi blokk hefur engar stillingar.

en: '%(workflow)s' started. Next step '%(task)s'
is_IS: '%(workflow)s' hafið. Næsta skref '%(task)s'

en: <b>'{title}' is locked</b> by <b>you</b>.
is_IS: <b>'{title}' er læst</b> af <b>þér</b>.

en: <b>'{title}' is locked</b>.
is_IS: <b>'{title}' er læst</b>.

en: <b>'{title}' was locked</b> by <b>you</b> on <b>{datetime}</b>.
is_IS: <b>'{title}' var læst</b> af <b>þér</b> þann <b>{datetime}</b>.

en: <b>'{title}' was locked</b> by <b>{user}</b> on <b>{datetime}</b>.
is_IS: <b>'{title}' var læst</b> af <b>{user}</b> þann <b>{datetime}</b>.

en: Active tasks can be added to workflows. Deactivating a task does not remove it from existing workflows.
is_IS: Hægt er að bæta virkum skrefum við vinnuflæði. Það að óvirkja skref fjarlægir það ekki úr núverandi vinnuflæðum.

en: Active workflows can be added to pages/snippets. Deactivating a workflow does not remove it from existing pages/snippets.
is_IS: Hægt er að bæta virkum vinnuflæðum á síður/snifsi. Það að óvirkja vinnuflæði fjarlægir það ekki af áður viðhengdum síðum/snifsum.

en: Add
is_IS: Bæta við

en: Add Comment
is_IS: Bæta við athugasemd

en: Add comment
is_IS: Bæta við athugasemd

en: Add view restrictions
is_IS: Bæta við skoðunartakmörkunum

en: Add/edit pages you own
is_IS: Bæta við/breyta síðum sem þú átt

en: Added a comment
is_IS: Bætti við athugasemd

en: Added a comment on field %(field)s: "%(text)s"
is_IS: Bætti við athugasemd við reit %(field)s: "%(text)s"

en: Added the '%(restriction)s' view restriction
is_IS: Bætti við '%(restriction)s' skoðunartakmörkun

en: Added view restriction
is_IS: Bætti við skoðunartakmörkunum

en: Approve
is_IS: Samþykkja

en: Approve with comment
is_IS: Samþykkja með athugasemd

en: Approved
is_IS: Samþykkt

en: Approved at '%(task)s'. '%(workflow)s' complete
is_IS: Samþykkt í skrefi '%(task)s'. '%(workflow)s' lokið

en: Approved at '%(task)s'. Next step '%(next_task)s'
is_IS: Samþykkt í skrefi '%(task)s'. Næsta skref '%(next_task)s'

en: Bulk delete
is_IS: Magneyða

en: Cancelled
is_IS: Hætt við

en: Cancelled '%(workflow)s' at '%(task)s'
is_IS: Hætt við vinnuflæði '%(workflow)s' í skrefi '%(task)s'

en: Comment
is_IS: Athugasemd

en: Continue
is_IS: Áfram

en: Convert alias into ordinary page
is_IS: Breyta spegilsíðu í venjulega síðu

en: Converted an alias into an ordinary page
is_IS: Breytti spegilsíðu í venjulega síðu

en: Converted the alias '%(title)s' into an ordinary page
is_IS: Breytti spegilsíðunni '%(title)s' í venjulega síðu

en: Copied
is_IS: Afritað

en: Copied for translation
is_IS: Afritað fyrir þýðingu

en: Copied for translation from %(title)s (%(locale)s)
is_IS: Afritað fyrir þýðingu frá %(title)s (%(locale)s)

en: Copied from %(title)s
is_IS: Afritað frá %(title)s

en: Copy
is_IS: Afrita

en: Copy for translation
is_IS: Afrita fyrir þýðingu

en: Create
is_IS: Búa til

en: Create alias
is_IS: Búa til spegilsíðu

en: Created
is_IS: Bjó til

en: Created an alias
is_IS: Bjó til spegilsíðu

en: Created an alias of %(title)s
is_IS: Bjó til spegil af %(title)s

en: Currently locked and will go live on the scheduled date
is_IS: Er læst og fer í loftið á stilltum tíma

en: Default
is_IS: Sjálfgefið

en: Delete
is_IS: Eyða

en: Delete comment
is_IS: Eyða athugasemd

en: Delete pages with children
is_IS: Eyða síðum og undirsíðum

en: Delete reply to comment
is_IS: Eyða svari við athugasemd

en: Deleted
is_IS: Eytt

en: Deleted a comment
is_IS: Eyddi athugasemd

en: Deleted a comment on field %(field)s: "%(text)s"
is_IS: Eyddi athugasemd við reit %(field)s: "%(text)s"

en: Deleted a reply
is_IS: Eyddi svari

en: Deleted a reply to a comment on field %(field)s: "%(text)s"
is_IS: Eyddi svari við athugasemd við reit %(field)s: "%(text)s"

en: Draft saved
is_IS: Drög vistuð

en: Drag
is_IS: Draga

en: Duplicate
is_IS: Afrita

en: Edit
is_IS: Breyta

en: Edit any page
is_IS: Breyta einhverri síðu

en: Edit comment
is_IS: Breyta athugasemd

en: Edit reply to comment
is_IS: Breyta svari við athugasemd

en: Edited
is_IS: Breytt

en: Edited a comment
is_IS: Breytti athugasemd

en: Edited a comment on field %(field)s: "%(text)s"
is_IS: Breytti athugasemd við reit %(field)s: "%(text)s"

en: Edited a reply
is_IS: Breytti svari

en: Edited a reply to a comment on field %(field)s: "%(text)s"
is_IS: Breytti svari við athugasemd við reit %(field)s: "%(text)s"

en: For search engines
is_IS: Fyrir leitarvélar

en: For site menus
is_IS: Fyrir valmyndir

en: Group approval task
is_IS: Hópsamþykktar skref

en: Group approval tasks
is_IS: Hópsamþykktar skref

en: Human-readable name for the site.
is_IS: Lesanlegt nafn fyrir síðuna

en: If true, this site will handle requests for all other hostnames that do not have a site entry of their own
is_IS: Ef hakað við þá mun þessi síða sjá um beiðnir fyrir allar slóðir sem ekki hafa síðu

en: In progress
is_IS: Í vinnslu

en: Lock
is_IS: Læsa

en: Lock/unlock pages you've locked
is_IS: Læsa/aflæsa síðum sem þú hefur læst

en: Locked
is_IS: Læst

en: Locked by another user
is_IS: Læst af öðrum notanda

en: Locked by schedule
is_IS: Læst af tímastillingu

en: Locked by workflow
is_IS: Læst af vinnuflæði

en: Locked by you
is_IS: Læst af þér

en: Log in
is_IS: Innskrá

en: Members of the chosen Wagtail Groups can approve this task
is_IS: Meðlimir valdrar Wagtail grúppu geta samþykkt þetta skref

en: Move
is_IS: Færa

en: Move down
is_IS: Færa niður

en: Move up
is_IS: Færa upp

en: Moved
is_IS: Færð

en: Moved from '%(old_parent)s' to '%(new_parent)s'
is_IS: Færð frá '%(old_parent)s' til '%(new_parent)s'

en: Needs changes
is_IS: Þarfnast breytinga

en: No one can make changes while the %(model_name)s is locked
is_IS: Ekki er hægt að framkvæma breytingar á meðan %(model_name)s er læst

en: Not started
is_IS: Ekki byrjað

en: Only %(user)s can make changes while the %(model_name)s is locked
is_IS: Aðeins %(user)s getur framkvæmt breytingar á meðan %(model_name)s er læst

en: Only reviewers can edit and approve the %(model_name)s
is_IS: Aðeins aðilar í yfirferð geta breytt og samþykkt %(model_name)s

en: Only reviewers for this task can edit the %(model_name)s.
is_IS: Aðeins þeir sem geta farið yfir þetta skref geta breytt  %(model_name)s.

en: Only you can make changes while the %(model_name)s is locked
is_IS: Aðeins þú getur framkvæmt breytingar á meðan %(model_name)s er læst

en: Page scheduled for publishing
is_IS: Síða tímasett fyrir birtingu

en: Page scheduled for publishing at %(go_live_at)s
is_IS: Síða tímasett fyrir birtingu %(go_live_at)s

en: Page unscheduled for publishing at %(go_live_at)s
is_IS: Tímastilling birtingar %(go_live_at)s tekin af síðu

en: Page unscheduled from publishing
is_IS: Tímastilling birtingar tekin af síðu

en: Pages/snippets at this step in a workflow will be moderated or approved by these groups of users
is_IS: Síður/snifsi í þessu skrefi í vinnuflæði verða yfirfarnar og samþykktar af þessum notendum

en: Password
is_IS: Lylkilorð

en: Password required
is_IS: Setja þarf inn lykilorð

en: Preview in desktop size
is_IS: Forskoða í borðtölvu stærð

en: Preview in mobile size
is_IS: Forskoða í farsíma stærð

en: Preview in tablet size
is_IS: Forskoða í spjaldtölvu stærð

en: Private, accessible to any logged-in users
is_IS: Læst, aðgengileg fyrir alla innskráða notendur

en: Private, accessible to users in specific groups
is_IS: Læst, aðgengileg fyrir notendur í sérstökum grúppum

en: Private, accessible with a shared password
is_IS: Læst, aðgengilegt með sameiginlegu lykilorði

en: Public
is_IS: Í birtingu

en: Publish
is_IS: Setja í birtingu

en: Publish any page
is_IS: Setja einhverja síðu í birtingu

en: Publish scheduled draft
is_IS: Birta tímasett uppkast

en: Published
is_IS: Sett í birtingu

en: Published scheduled draft
is_IS: Birti tímasett uppkast

en: Reject
is_IS: Hafna

en: Rejected
is_IS: Hafnað

en: Rejected at '%(task)s'. Changes requested
is_IS: Hafnað í '%(task)s'. Beðið um breytingar

en: Remove view restrictions
is_IS: Fjarlægja skoðunartakmarkanir

en: Removed the '%(restriction)s' view restriction. The page is public.
is_IS: Fjarlægði '%(restriction)s' skoðunartakmörkunina. Síðan er í birtingu.

en: Removed view restriction
is_IS: Fjarlægði skoðunartakmarkanir

en: Rename
is_IS: Endurnefna

en: Renamed
is_IS: Endurnefnt

en: Renamed from '%(old)s' to '%(new)s'
is_IS: Endurnefndi '%(old)s' sem '%(new)s'

en: Reorder
is_IS: Endurraða

en: Reordered
is_IS: Endurraðaði

en: Reordered under '%(parent)s'
is_IS: Endurraðaði undir '%(parent)s'

en: Replied to a comment
is_IS: Svaraði athugasemd

en: Replied to comment on field %(field)s: "%(text)s"
is_IS: Svaraði athugasemd við reit %(field)s: "%(text)s"

en: Reply to comment
is_IS: Svara athugasemd

en: Request changes
is_IS: Biðja um breytingu

en: Resolve comment
is_IS: Leysa athugasemd

en: Resolved a comment
is_IS: Leysti athugasemd

en: Resolved a comment on field %(field)s: "%(text)s"
is_IS: Leysti athugasemd við reit %(field)s: "%(text)s"

en: Resubmitted '%(task)s'. Workflow resumed
is_IS: Endursendi '%(task)s'. Vinnuflæði endurvakið

en: Revert
is_IS: Afturkalla

en: Reverted to previous revision
is_IS: Skipta yfir í fyrri útgáfu

en: Reverted to previous revision with id %(revision_id)s from %(created_at)s
is_IS: Skipti yfir í fyrri útgáfu nr. %(revision_id)s frá %(created_at)s

en: Reviewers can edit this %(model_name)s – lock it to prevent other reviewers from editing
is_IS: Aðilar í yfirferð geta breytt þessu %(model_name)s - læstu því til að varna því að aðrir getið framkvæmt breytingar.

en: Revision %(revision_id)s from %(created_at)s scheduled for publishing at %(go_live_at)s.
is_IS: Útgáfa %(revision_id)s frá %(created_at)s sett í tímastillta birtingu fyrir %(go_live_at)s.

en: Revision %(revision_id)s from %(created_at)s unscheduled from publishing at %(go_live_at)s.
is_IS: Útgáfa %(revision_id)s frá %(created_at)s tekin úr tímastilltri birtingu fyrir %(go_live_at)s.

en: Schedule publication
is_IS: Tímasetja birtingu

en: Set this to something other than 80 if you need a specific port number to appear in URLs (e.g. development on port 8000). Does not affect request handling (so port forwarding still works).
is_IS: Settu þetta sem eitthvað annað en 80 ef þú þarft sérstakt port sem á að birtast í slóðinni (t.d. 8000 fyrir þróun). Hefur ekki áhrif á beiðnir (e. request) svo port forwarding virkar ennþá).

en: Shared passwords should not be used to protect sensitive content. Anyone who has this password will be able to view the content.
is_IS: Sameiginleg lykilorð ættu ekki að vera notuð til þess að verja viðkvæmt efni. Allir sem hafa aðgang að þessu lykilorði munu geta séð efnið.

en: Skipped
is_IS: Sleppt

en: Task '%(task_name)s' on Revision '%(revision_info)s': %(status)s
is_IS: Skref '%(task_name)s' í útgáfu '%(revision_info)s': %(status)s

en: Task state
is_IS: Staða skrefs

en: Task states
is_IS: Stöður skrefs

en: The descriptive text displayed underneath a headline in search engine results.
is_IS: Lýsandi texti sem birtist undir fyrirsögn í leitarvélum.

en: The log action '%(action_name)s' has not been registered.
is_IS: Aðgerð í atburðaskrá '%(action_name)s' hefur ekki verið skráð.

en: The maximum number of items is %(max_num)d
is_IS: Fjöldi eininga má mest vera %(max_num)d

en: The minimum number of items is %(min_num)d
is_IS: Fjöldi eininga má minnst vera %(min_num)d

en: The name of the page as it will appear in URLs e.g http://domain.com/blog/[my-slug]/
is_IS: Nafnið á síðunni eins og það mun birtast í slóðinni t.d. http://domain.com/blog/[min-vefslod]/

en: The name of the page displayed on search engine results as the clickable headline.
is_IS: Nafn síðunnar sem birtist á leitarvélum sem smellanleg fyrirsögn

en: The page title as you'd like it to be seen by the public
is_IS: Titill síðunnar eins og þú vilt að hann birtist

en: The password you have entered is not correct. Please try again.
is_IS: Lykilorðið sem þú slóst inn er ekki rétt. Vinsamlegast reynið aftur.

en: The slug '%(page_slug)s' is already in use within the parent page at '%(parent_url_path)s'
is_IS: Vefslóðarhlutinn '%(page_slug)s' er þegar í notkun undir yfirsíðunni '%(parent_url_path)s'

en: There may only be one in progress or needs changes workflow state per page/snippet.
is_IS: Aðeins eitt vinnuflæði með stöðuna "í gangi" eða "þarfnast breytinga" má vera á hverri síðu/snifsi.

en: This %(model_name)s is currently awaiting moderation.
is_IS: %(model_name)s bíður yfirferðar.

en: This block has no options.
is_IS: Þessi blokk hefur enga valmöguleika.

en: This field is required.
is_IS: Þennan reit þarf að fylla út.

en: This {model_name} is awaiting <b>'{task_name}'</b> in the <b>'{workflow_name}'</b> workflow.
is_IS: Snifsið {model_name} bíður eftir <b>'{task_name}'</b> í vinnuflæðinu <b>'{workflow_name}'</b> .

en: URL path
is_IS: Slóð

en: Unknown %(action)s
is_IS: Óþekkt %(action)s

en: Unknown content type
is_IS: Óþekkt efnistegund

en: Unlock
is_IS: Aflæsa

en: Unlock any page
is_IS: Aflæsa einhverri síðu

en: Unlocked
is_IS: Aflæst

en: Unpublish
is_IS: Taka úr loftinu

en: Unpublish scheduled draft
is_IS: Taka tímasett uppkast úr loftinu

en: Unpublished
is_IS: Tekið úr loftinu

en: Unpublished scheduled draft
is_IS: Tók tímasett uppkast úr loftinu

en: Unschedule publication
is_IS: Hætta við tímasetta birtingu

en: Update view restrictions
is_IS: Breyta skoðunartakmörkunum

en: Updated the view restriction to '%(restriction)s'
is_IS: Uppfærði skoðunartakmarkanir í  '%(restriction)s'

en: Updated view restriction
is_IS: Uppfærði skoðunartakmarkanir

en: Wagtail core
is_IS: Wagtail kjarni

en: Whether a link to this page will appear in automatically generated menus
is_IS: Segir til um hvor hlekkur á þessa síðu verður til í valmyndum

en: Workflow '%(workflow_name)s' on %(model_name)s '%(title)s': %(status)s
is_IS: Vinnuflæði '%(workflow_name)s' á %(model_name)s '%(title)s': %(status)s

en: Workflow cancelled
is_IS: Hætt við vinnuflæði

en: Workflow started
is_IS: Vinnuflæði byrjað

en: Workflow state
is_IS: Staða vinnuflæðis

en: Workflow states
is_IS: Stöður vinnuflæðis

en: Workflow task approved
is_IS: Vinnuflæðiskref samþykkt

en: Workflow task rejected. Workflow complete
is_IS: Vinnuflæðiskrefi hafnað. Vinnuflæði lokið

en: Workflow task resubmitted. Workflow resumed
is_IS: Vinnuflæðiskref endursent. Vinnuflæði endurvakið

en: Workflow: approve task
is_IS: Vinnuflæði: samþykkja skref

en: Workflow: cancel
is_IS: Vinnuflæði: hætta við

en: Workflow: reject task
is_IS: Vinnuflæði: hafna skrefi

en: Workflow: resume task
is_IS: Vinnuflæði: halda áfram með skref

en: Workflow: start
is_IS: Vinnuflæði: byrja

en: You need a password to access this page.
is_IS: Þú þarft lykilorð til að fá aðgang að þessari síðu

en: Your account doesn't have access to this page. To proceed, please log in with an account that has access.
is_IS: Notandinn þinn hefur ekki aðgang að þessari síðu. Til að sjá þessa síðu, vinsamlegast skráðu þig inn með notanda sem hefur viðeigandi réttindi.

en: Your username and password didn't match. Please try again.
is_IS: Notendanafn og lykilorð pössuðu ekki. Vinsamlegast reyndu aftur.

en: active
is_IS: virkt

en: approved go live at
is_IS: samþykkta að fara í loftið

en: collection
is_IS: safn

en: collection view restriction
is_IS: skoðunartakmörkun safns

en: collection view restrictions
is_IS: skoðunartakmarkanir safns

en: collections
is_IS: söfn

en: comment
is_IS: athugasemd

en: comment replies
is_IS: svör við athugasemdum

en: comment reply
is_IS: svar við athugasemd

en: comments
is_IS: athugasemdir

en: content JSON
is_IS: efni JSON

en: content type
is_IS: efnistegund

en: created at
is_IS: búin til

en: current task state
is_IS: núverandi staða skrefs

en: default
is_IS: sjálfgefið

en: draft
is_IS: uppkast

en: expired
is_IS: tekin úr loftinu

en: expiry date/time
is_IS: taka úr loftinu dags/tíma

en: finished at
is_IS: endaði

en: finished by
is_IS: endar

en: first published at
is_IS: fyrst sett í loftið

en: for content type
is_IS: fyrir efnistegund

en: go live date/time
is_IS: setja í loftið dags/tíma

en: group
is_IS: hópur

en: group collection permission
is_IS: safnheimild hóps

en: group collection permissions
is_IS: Myndasafns heimildir hóps

en: group page permission
is_IS: síðuheimild hóps

en: group page permissions
is_IS: síðuheimildir hóps

en: groups
is_IS: hópur

en: has unpublished changes
is_IS: er með óvistaðar breytingar.

en: hostname
is_IS: slóð

en: in moderation
is_IS: bíður samþykktar

en: is default site
is_IS: er sjálfgefin síða

en: last published at
is_IS: síðast gefið út

en: latest revision
is_IS: nýjasta útgáfa

en: latest revision created at
is_IS: síðasta útgáfa búin til

en: live
is_IS: Í birtingu

en: live + draft
is_IS: í birtingu + uppkast

en: live + in moderation
is_IS: í birtingu + bíður samþykktar

en: live + scheduled
is_IS: í loftinu + tímasett

en: live revision
is_IS: útgáfa í birtingu

en: locale
is_IS: tungumál

en: locked
is_IS: læst

en: locked at
is_IS: læst á

en: locked by
is_IS: læst af

en: log entries
is_IS: atburðaskráningar

en: log entry
is_IS: atburðaskráning

en: may prevent deletion
is_IS: gæti varnað eyðingu

en: meta description
is_IS: lýsing

en: model log entries
is_IS: atburðaskráningar gagnamódels

en: model log entry
is_IS: atburðaskráning gagnamódels

en: name
is_IS: nafn

en: owner
is_IS: eigandi

en: page
is_IS: síða

en: page log entries
is_IS: atburðaskráningar síðu

en: page log entry
is_IS: atburðaskráning síðu

en: page view restriction
is_IS: skoðunartakmörkun síðu

en: page view restrictions
is_IS: skoðunartakmarkanir síðu

en: pages
is_IS: íður

en: permission
is_IS: heimild

en: prevents deletion
is_IS: varnar eyðingu

en: requested by
is_IS: umbeðið af

en: revision
is_IS: útgáfa

en: revisions
is_IS: útgáfur

en: root page
is_IS: rótarsíða

en: scheduled
is_IS: tímasett

en: shared password
is_IS: Sameiginlegt lykilorð

en: show in menus
is_IS: sýna í valmyndum

en: site
is_IS: síða

en: site name
is_IS: Nafn síðu

en: sites
is_IS: síður

en: slug
is_IS: vefslóð (e. slug)

en: started at
is_IS: byrjaði

en: status
is_IS: staða

en: system
is_IS: kerfi

en: task
is_IS: verkefni

en: tasks
is_IS: skref

en: the %(model_name)s will also be deleted
is_IS: %(model_name)s verður líka eytt

en: timestamp (UTC)
is_IS: tímastimpill (UTC)

en: title
is_IS: titill

en: title tag
is_IS: titill síðu

en: uploaded by user
is_IS: hlaðið inn af

en: user
is_IS: notandi

en: view restriction
is_IS: skoða takmörkun

en: view restrictions
is_IS: skoða takmarkanir

en: will be set to a %(model_name)s specified by the system
is_IS: verður stillt á %(model_name)s sem ákveðið er af kerfinu

en: will be set to the default %(model_name)s
is_IS: verður stillt á sjálfgefið gildi%(model_name)s

en: will do nothing
is_IS: gerir ekkert

en: will unset the reference
is_IS: mun fjarlægja vísunina

en: workflow
is_IS: vinnuflæði

en: workflow page
is_IS: síða vinnuflæðis

en: workflow pages
is_IS: síður vinnuflæðis

en: workflow state
is_IS: staða vinnuflæðis

en: workflow task order
is_IS: röðun vinnuflæði verkefna

en: workflow task orders
is_IS: röðun skrefa vinnuflæðis

en: workflow_tasks
is_IS: skref vinnuflæðis

en: workflows
is_IS: vinnuflæði

en: {model_name} '{title}' is locked and has been scheduled to go live at {datetime}
is_IS: {model_name} '{title}' er læst og hefur verið stillt á að fara í loftið {datetime}
